หน้าแรก > คำถาม
คำถาม
ต้นทุนการทำธุรกิจข้าวสารบรรจุถุงขาย
อยากทราบรายละเอียดของเงินทุนที่จะต้องใช้ในการทำธุรกิจขายข้าวสารบรรจุถุงขายครับ เป็นต้นว่ามีต้นทุนคงที่ ต้นทุนแปรผัน ค่าใช้จ่ายในการดำเินินงานเป็นสัดส่วนเท่าไหร่ เนื่องจากตอนนี้กำลังทำวิจัยเรื่องนี้อยู่ครับ
ธุรกิจ 12/4/53 โพสต์โดย cappucchino
คำตอบ
1 จาก 4
ไม่ตอบคำถามนะครับเอา เป็นว่า จะบอกว่าแนะนำก็ไม่ได้ เอาว่าเป็นความคิส่วนตัวผมนะ ไปลงพื้นที่จิง ตามพวกโรงสี หรือไม่กะพวกบริษัท
เค้าน่าจะให้คำตอบได้ หรือไม่กะพวกรถ ส่งข้าว เพราะผมคิว่า การบรรจุถุงขาย กะมีถุงหลายแบบและ เคยดูโฆษณา มีบริษัท ส่งข้าวสารแบบDelivery
แล้วด้วย น่าจะตอบคำถามได้เยอะ ขอบคุณครับ อ่านแล้วอย่าลืมลงคะแนนด้วยนะคาฟอิอิ
12/4/53 โพสต์โดย CanjaRider
2 จาก 4
ส่งอาจารย์เหรอครับ
13/4/53 โพสต์โดย ฝึกเล่นหุ้นผ่านเน็ต รับทุนฟรี200บาท คลิ๊กที่นี่
3 จาก 4
ข้าวยี่จ้อ หรือ ยี่จ๊อหอมมะลิ ตอนนี้ผู้บริโภคสนใจเป็นอย่างมาก เนื่องจากตอบโจทย์ได้ตรงเป้าหมาย เพราะผู้บริโภคไม่อยากรับประทานข้าวหอมมะลิเพราะร าคาสูง แต่ยี่จ้อข้าวหอมมะลิเป็นทางเลือกที่ดี ราคาถูกมาก เพราะยี่จ้อข้าวหอมมะลิเป็นข้าวหอมมะลิ 100% เหมาะทุกครัวเรือน ลูกค้าถูกใจ ร้านค้าได้กำไรดี เป็นข้าวหอมมะลิ 100% ไม่ผสม ไม่ปน ไม่มีเมล็ดท้องไข่ ไม่มีข้าวขาวหรือข้าวหอมปทุมธานีปน ไม่มีแม้เศษฟางหรือเม็ดกรวด สะอาดพิถีพิถันในการบรรจุ น้ำหนักเต็มทุกถุง คุณภาพท้าให้พิสูจน์ ข้าวหอมมะลิของเรามาตรฐานส่งออกต่างประเทศ แต่นำต้นข้าวหอมมะลิส่งเท่านั้น ยี่จ้อข้าวหอมมะลิที่ได้จากการผลิตจึงรับรองและมั่นใจในคุณภาพได้ครับ
ตอนนี้ยี่จ้อข้าวหอมมะลิ ราคาส่งหน้าโรงสี กิโลกรัมละ 18 บาทแพคใส่ถุงเสร็จเรียบร้อย ตรา ยูงคู่ ถ้าจะสั่งแบบไหนหรือซื้อเยอะอย่างไรคุยกันได้ครับ หรือจะแวะมาคุยกันที่บริษัท อยู่ อ.ศรีประจันต์ จ.สุพรรณบุรี ครับ รับตัวแทนอำเภอหรือจังหวัดละ 1 แห่งเท่านั้นนะครับ เต็มแล้วเต็มเลย
รับสมัครตัวแทนจำหน่ายทั่วประเทศครับ สนใจติดต่อสอบถาม 089-0241004 ตั้ม ช่วงนี้มีโปรโมชั่นถึง 30 มิถุนายนนี้
4/5/54 โพสต์โดย ตั้ม ข้าวหอมมะลิ
4 จาก 4
เริ่มแรกลงข้าวสารไปแสนกว่าบาท ทุกวันนี้ลงสามสี่แสนยังไม่พอเลยครับ เพราะต้องลงหลายๆ ยี่ห้อจึงจะน่าสนใจ
14/3/56 โพสต์โดย ขวั
นอกจากนี้คุณอาจสนใจ
อยากให้ชาวนาไทยรวมกลุ่มเอาข้าวหอมมะลิบรรจุถุงขายจังเลย
ถ้านำ สร้อยคอทองคำ ใส่ถุงข้าวสาร 5 กก.เต็มถุง คุณยกไหวไหม ?
วิธีปลูกข้าวแบบใดให้ผลผลิตมากที่สุด
คุณเลือกซื้อกาแฟสำเร็จรูปแบบบรรจุขวดหรือแบบบรรจุในถุงคล้ายพลาสติก เพราะเหตุผลใด ?
ต้นทุนอ้อย
เข้าสู่ระบบ
ดู กูรู ใน: โทรศัพท์มือถือ | คลาสสิก
©2014 Google - นโยบายส่วนบุคคล - ผู้ช่วยกูรู