ค้นหา ค้นรูป แผนที่ YouTube Gmail ไดรฟ์ ปฏิทิน แปลภาษา อื่นๆ »
ลงชื่อเข้าสู่ระบบ
ขอขอบคุณที่ใช้ กูรู ในวันที่ 23 มิถุนายน 2014 กูรู จะกลายเป็นบริการแบบอ่านอย่างเดียว หลังจากวันที่ 23 มิถุนายน 2014 คำถามทั้งหมดที่มีการตอบจะเปิดให้ผู้คนสามารถค้นหาและเรียกดูได้ แต่จะไม่รับคำถาม คำตอบใหม่ หรือกิจกรรมการเขียนอื่นๆ ของผู้ใช้อีก.. โปรดอ่านคำถามที่พบบ่อยสำหรับข้อมูลเพิ่มเติม
กูรู
ป้ายกำกับยอดนิยม
ความรู้สึก (256245)
คอมพิวเตอร์ (158477)
การศึกษา (154046)
สังคม (54470)
สุขภาพ (44619)
เกมส์ (41335)
ชอปปิ้ง (19145)
บันเทิง (17229)
สถานที่ (16151)
ไลฟ์สไตล์ (15951)
เครือข่าย (10422)
ธุรกิจ (9557)
การท่องเที่ยว (8745)
กีฬา (7357)
การแพทย์ (5519)
แผนกเรียน (4931)
ผลิตภัณฑ์ดิจิตอล (4385)
ดูทั้งหมด
โจทย์ปัญหาคณิตศาสตร์ ป.3
คณิตศาสตร์
1.   นมสดขวดใหญ่ราคา 36 บาท และขวดเล็กราคา 20 บาท ถ้าน้องหญิงซื้อนมดื่มทุกวันวันละ 1 ขวด ขวดใหญ่บ้าง ขวดเล็กบ้าง ถ้าในเดือนมีนาคม น้องหญิงจ่ายค่าดื่มนมไป 812 บาท จงหาว่าน้องหญิงซื้อนมขวดใหญ่และขวดเล็กต่างกันกี่ขวด

ลองดูนะครับ
บันทึก #1 4 ก.พ. 2555 01:32:22
คุณ Peace Walker (Peace Walker) โจทย์แบบนี้เค้าให้หาจากราคาที่ดื่มทั้งหมดครับ 812 บาท ครับ ข้อสอบข้อนี้เป็นข้อสอบของ สสวท. เค้าไม่ให้มาตรง ๆ หรอก โจทย์้ต้องวิเคราะห์กันหน่อย
คำตอบ (4)
จัดเรียงตาม: คะแนน | เวลา
Answer posting is disabled.
Google ค้นเว็บ
Google ค้นรูป
เลือกวิดีโอ YouTube
ค้นหา
ป้อน URL
พิมพ์คำค้นหาของคุณลงในช่องเพื่อหาเว็บลิงก์
พิมพ์คำค้นหาของคุณลงในช่องเพื่อหาภาพ
พิมพ์คำค้นหาของคุณลงในช่องเพื่อค้นหาวิดีโอ
ช่องค้นหาต้องไม่ว่างเปล่า
วาง URL ในช่องด้านล่าง:
ไม่สามารถโหลดเว็บไซต์ได้
ค้นหาใน YouTube
เพิ่มลิงก์วิดีโอ
เกิดข้อผิดพลาดขณะโหลดคำตอบ โปรดลองอีกครั้ง
คำตอบบางข้อถูกลบออกจากการแสดงผลของคุณ
โหวต
0
การดู
1974
ติดตาม
1
คำถามที่เกี่ยวข้อง
คำตอบ: 3
คำตอบ: 2
คำตอบ: 4
คำตอบ: 2
คำตอบ: 1
คำตอบ: 9
คำตอบ: 6
คำตอบ: 6
เรียนรู้เพิ่มเติม
เกี่ยวกับ Google กูรู
x
©2014 Google - ข้อกำหนด - นโยบายเนื้อหา - ความเป็นส่วนตัว